เช็คลิสต์ผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 หนุ่มสาว 7HD ร่วมลุ้นรางวัลเพียบ!!

ดู ครั้ง

แสดงเพิ่มเติม


จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 9 แล้วค่าา สำหรับงานประกาศผล รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 อีกหนึ่งงานสำคัญที่จัดขึ้นเพื่อมอบรางวัลและกำลังใจให้กับเหล่าคนบันเทิงทั้งเบื้องหน้าเบื้องหลัง ที่ร่วมกันสรรค์สร้างผลงานแก่โลกบันเทิง โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ซึ่งงานประกาศผล รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 จะมีขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2561 ที่จะถึงนี้ ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย

และเมื่อวานนี้ (5 ก.ค.) ทางผู้จัดงานก็ได้มีการแถลงข่าวเพื่อเป็นสักขีพยานและรับฟังการประกาศผลผู้ที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 งานนี้จะใครจะได้เข้าชิงบ้าง จะเป็นคนในใจคุณหรือเปล่า แอบกระซิบสักนิดว่า 7HD มีรายชื่อเข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 หลายรายการเลยละค่าา ว่าแล้วก็ไปดูกันเลย

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 ประเภทละครโทรทัศน์

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ละครยอดเยี่ยม
- เรื่อง ล่า จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
- เรื่อง เพลิงบุญ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
- เรื่อง รากนครา จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
- เรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด
- เรื่อง เพลิงพระนาง จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุจำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ผู้กำกับยอดเยี่ยม
- ชนินทร ประเสริฐประศาสน์ จากละครเรื่อง เพลิงบุญ
- นฤเบศ กูโน จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
- ธงชัย ประสงค์สันติ จากละครเรื่อง นายฮ้อยทมิฬ
- สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละครเรื่อง ล่า
- พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
- ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง หลงไฟ
- อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง
- หมิว ลลิตา ปัญโญภาส จากละครเรื่อง ล่า
- แต้ว ณฐพร เตมีรักษ์ จากละครเรื่อง รากนครา
- เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ จากละครเรื่อง เพลิงบุญ


รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
- ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
- ไมค์ ภัทรเดช สงวนความดี จากละครเรื่อง นายฮ้อยทมิฬ
- บี้ สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว จากละครเรื่อง เธอคือพรหมลิขิต
- หมาก ปริญญ์ สุภารัตน์ จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต
- ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง เล่ห์ลับสลับร่าง

 

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
- หัทยา วงษ์กระจ่าง จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
- จารุณี สุขสวัสดิ์ จากละครเรื่อง โซ่เสน่หา
- นิษฐา จิระยั่งยืน จากละครเรื่อง รากนครา
- สู่ขวัญ บูลกุล จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
- จรินทร์พร จุนเกียรติ จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
- วงศ์รวี นทีธร จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
- สันติสุข พรหมศิริ จากละครเรื่อง สุดรัก สุดดวงใจ
- ชลาทิศ ตันติวุฒิ จากละครเรื่อง ชายไม่จริง หญิงแท้
- หลุยส์ สก๊อต จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต
- หลุยส์ สก๊อต จากละครเรื่อง เพลิงบุญ

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา นักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
- พรีม รณิดา เตชสิทธิ์ จากละครเรื่อง เดือนประดับดาว
- ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง หลงไฟ
- ปอย ตรีชฎา เพชรรัตน์ จากละครเรื่อง นางแค้น 
- มุกดา นรินทร์รักษ์ จากละครเรื่อง มัสยา
- ณิชา ณัฏฐณิชา ดังวัธนาวณิชย์ จากละครเรื่อง เสน่ห์นางงิ้ว


รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา นักแสดงดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
- เจมส์ ธีรดนย์ ศุภพันธุ์ภิญโญ จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง SOS skate ซึม ซ่าส์
- ทอย ปฐมพงศ์ เรือนใจดี จากละครเรื่อง หลงไฟ
- บลิว วรพล จินตโกศล จากละครเรื่อง อกธรณี
- ตรี ภรภัทร ศรีขจร จากละครเรื่อง เธอคือพรหมลิขิต 
- นาย ณภัทร เสียงสมบุญ จากละครเรื่อง รักกันพัลวัน


รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
- Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด
- เพลิงพระนาง จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุจำกัด
- ล่า  จากบริษัท เดอะวัน เอ็นเตอร์ไพรส์ จำกัด 
- เพลิงบุญ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
- คลื่นชีวิต จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา บทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
- รากนครา โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา
- Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ โดย คุณนฤเบศ กูโน และคุณภัทรนาถ พิบูลย์สวัสดิ์
- น้ำเซาะทราย โดย คุณนันทนา วีระชน (ปลายปากกา)
- ล่า โดย คุณพิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์, คุณวรรณถวิล สุขน้อย, คุณพิมสิรินทร์ พงษ์วานิชสุข และคุณวีรพล บุญเลิศ
- เพลิงบุญ โดย คุณณัฐิยา ศิรกรวิไล

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา เพลงละครยอดเยี่ยม
- เพลง ครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย / ขับร้องโดย : วง Klear จากละครเรื่อง ซีรีส์ Club Friday The Series 9
- เพลง น้ำตาหยดสุดท้าย / ขับร้องโดย : แก้ม วิชญาณี จากละครเรื่อง ล่า
- เพลง หัวใจรอคำว่ารัก / ขับร้องโดย : กัน นภัทร จากละครเรื่อง รากนครา
- เพลง ยิ่งห้ามยิ่งหวั่นไหว / ขับร้องโดย : วง Zeal จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต
- เพลง เสียแรง / ขับร้องโดย : ปาน ธนพร แวกประยูร จากละครเรื่อง เพลิงบุญ

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ละครชุดยอดเยี่ยม
- ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
- เสือ ชะนี เก้ง จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
- ซีรีส์ชุด ภารกิจรัก จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
- น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ จากบริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด
- The Cupids บริษัทรักอุตลุด จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา เครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
- หลงไฟ โดย คุณพิเชฐ  เวชชศาสตร์
- เพลิงพระนาง โดย คุณอกฤษณ์  กาญจนกันติกะ
- แต่ปางก่อน โดย คุณธัญญพัทร์ คงภักดี
- ชายไม่จริง หญิงแท้ โดย คุณสราวุธ จุ้ยธูป / คุณทิพย์พิมล บุญชิน และคุณรักษ์ไพร ศรีวงษ์
- รากนครา โดย คุณศิรินาจ  ถาวรวัตร์

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ลำดับภาพยอดเยี่ยม
- Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด โดย Foolhouse Production
- หงส์เหนือมังกร จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณกัมปนาท  เกียรติเอกสิทธิ์
- ล่า จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณณรงค์ ประกิตสุวรรณ และคุณศศิมาภรณ์ แสนใจ
- รากนครา จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
- เพลิงบุญ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย One Edit Studio

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา กำกับภาพยอดเยี่ยม
- Project S The Series เรื่อง SOS skate ซึม ซ่าส์ จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด โดย คุณบุณยนุช  ไกรทอง
- หลงไฟ จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด โดย คุณสมบุญ  โพธิ์พิทักษ์กุล
- หงส์เหนือมังกร จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณบัญชา  ดีวินิจ และคุณวุฒิเดช  ปิ่นแก้ว
- ล่า จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณศรีชล อินทร์กัณหา
- เพลิงบุญ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณวชิรพงศ์  ศศิวัชรเกียรติ

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
- หลงไฟ จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด โดย คุณดุสิต  ญาปกะวงศ์
- เพลิงพระนาง จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณพรรณวิภา  สุขศรี
- ชายไม่จริง หญิงแท้ จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณวุฒิกร ศรีโพธิ์ทอง
- ล่า จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณจิรเดช ทัศนศร
- รากนครา จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณประมาณ  อิ่มรัตนะ


รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 ประเภทรายการโทรทัศน์

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการข่าวยอดเยี่ยม
- รายการ ข่าวค่ำ จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- รายการ เข้มข่าวค่ำ จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ สนามข่าว 7 สี จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
- รายการ เรื่องเด่นเย็นนี้ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม
- รายการ คุยข่าวเช้าช่อง 8 จากบริษัท อาร์เอส จำกัด (มหาชน)
- รายการ ข่าววันศุกร์ จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
- รายการ ชูวิทย์ ตีแสกหน้า จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- รายการ คอข่าว  จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
- รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม
- รายการ เป็นเรื่องเป็นข่าว จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ เจาะประเด็น จากบริษัท อาร์เอส จำกัด (มหาชน)
- รายการ ถามตรงๆ กับจอมขวัญ จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- รายการ โหนกระแส จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
- รายการ คนชนข่าว จากบริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม
- จิ๊บ วรรณศิริ  ศิริวรรณ รายการ ข่าวค่ำ จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- หลี่แช วิยดา  พีรรัฐกุล รายการ คุยข่าวเช้าช่อง 8 จากบริษัท อาร์เอส จำกัด (มหาชน)
- เมย์ ชนิตร์นันทน์  ปุณณะนิธิ รายการ เจาะลึกข่าวร้อน จากบริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค (ทีเอ็นเอ็น) จำกัด
- มิลค์  เขมสรณ์  หนูขาว รายการไทยรัฐนิวส์โชว์ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- ปุ้ม เปรมสุดา  สันติวัฒนา รายการสนามข่าว 7 สี จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด


รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม
- กาย สวิตต์  ลีละพงศ์วัฒนา รายการ ข่าวค่ำ จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- อู๋ สถาพร  ริยะป่า รายการ คุยข่าวเช้าช่อง 8 จากบริษัท อาร์เอส จำกัด (มหาชน)
- อ๊อฟ อัครพล  ทองธราดล รายการ ข่าวเด่นช่อง 8 จากบริษัท อาร์เอส จำกัด (มหาชน)
- จั๊ด ธีมะ  กาญจนไพริน รายการ ข่าววันศุกร์ จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
- ไก่ ภาษิต  อภิญญาวาท รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา สกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม
- สกู๊ป "เปิดโปงโครงการเงินกู้แสนล้าน" จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- สกู๊ป "แพะระนอง" จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- สกู๊ป "ผีพนันข้ามชาติ" จากบริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค (ทีเอ็นเอ็น) จำกัด
- สกู๊ป "ปิดล้อม 3 ชม. รวบขบวนการลักลอบตัดไม้หอม เป็นชาวเวียดนามทั้งหมด" จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
- สกู๊ป กล้าลองกล้าลุย เรื่อง "เกาะติดยุทธการปัตตานี" จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา เกมโชว์ยอดเยี่ยม
- รายการ ปริศนาฟ้าแลบ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ ไมค์หมดหนี้ จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ Top Chef Thailand จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
- รายการ ร้องได้ให้ล้าน จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- รายการ THE PRICE IS RIGHT THAILAND ราคาพารวย จากบริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม
- รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอลมีเดีย จำกัด
- รายการ Perspective จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอลมีเดีย จำกัด
- รายการ อายุน้อยร้อยล้าน จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ Club Friday Show จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
- รายการ ทอล์ก-กะ-เทย Tonight จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม ทีวี จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา วาไรตี้ยอดเยี่ยม
- รายการ มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย  (Masterchef Thailand) จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด
- รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงาเสียง จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอลมีเดีย จำกัด
- รายการ The Mask Singer (หน้ากากนักร้อง) จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ  I can see your voice (นักร้องซ่อนแอบ) จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ รู้ไหม ใครโสด จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา สารคดียอดเยี่ยม
- รายการ ข่าวดังข้ามเวลา "ตอน สมเด็จพระสุพรรณกัลยา ความรัก ศรัทธา แผ่นดิน" จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- รายการ กบนอกกะลา "ตอน แซลมอน นอร์เวย์" จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด
- รายการ คนค้นฅน "ตอน หลวงตาเยื้อน" จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด
- รายการ สารคดีเทิดพระเกียรติ "ตอน พระบารมีล้นฟ้ามหานคร" จากบริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค (ทีเอ็นเอ็น) จำกัด
- รายการ เรื่องจริงผ่านจอ "ตอน ส่งน้องอั้มกลับบ้าน" จากบริษัท สาระดี จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา สารคดีชุดยอดเยี่ยม
- รายการ พบหมอศิริราช จากบริษัท ไทยประกันชีวิต จำกัด (มหาชน) ร่วมกับ บริษัท มาจอริตี้ คอมมิวนิเคชั่นส์ จำกัด
- รายการ อัครศิลปินเหนือเกล้า จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
- รายการ ชีวิตสัตว์มหัศจรรย์ The Wonderful Animals จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- รายการ จดหมายเหตุรัตนโกสินทร์ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการเด็กยอดเยี่ยม
- รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 6 จากบริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน)
- รายการ เด็กร้องก้องโลก จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ ซูเปอร์เท็น จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
- รายการ ธรรมดี ได้ดี Easy Life "ทำดี ทำง่าย แค่ใจอยากทำ" จากสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ร่วมกับ มูลนิธิธรรมดี ได้ดี
- รายการ Davinci เด็กถอดรหัส จากบริษัท อะ-มะ-เตะ-ระ-สุ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม
- รายการ ฟุตบอลคิงส์คัพ ครั้งที่ 45 จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- รายการ MX MUAY XTREME จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
- รายการ "E-Warrior" สมรภูมิสุดเดือด จากสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก ร่วมกับ บริษัท 8 Media Production Holding จำกัด
- รายการ ฟุตบอล "โตโยต้า ไทยลีก" จากบริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด
- รายการ Volleyball World Grand Prix 2017 จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม
- ป๊อป วีระพล  เต็มโชติโกศล รายการ Home Of Football จากบริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
- เอก  ฮิมสกุล รายการ แข่งขันฟุตบอลคาราบาวคัฟ จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- เจ วรปัฐ  อรุณภักดี รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล King Cup / รายการถ่ายทอดสดฟุตซอล จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
- ฟลุค ธีรยุทธ  บัญหนองสา รายการ ถ่ายทอดสดพุตบอลโตโยต้า ไทยลีก จากบริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา พิธีกรยอดเยี่ยม
-  ป๋อมแป๋ม นิติ  ชัยชิตาทร รายการ ทอล์ก-กะ-เทย Tonight จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม ทีวี จำกัด
- เปอร์ สุวิกรม  อัมระนันทน์ รายการ Perspective จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอลมีเดีย จำกัด
- ดู๋ สัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอลมีเดีย จำกัด
- ดีเจพี่ฉอด สายทิพย์  มนตรีกุล ณ อยุธยา รายการ Club Friday Show จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
- ป๋ากิ๊กเกียรติ  กิจเจริญ รายการ ร้องแลกไข่ จากบริษัท ทริปเปิ้ล ทู จำกัด


รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 ประเภทรายการวิทยุ

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
- รายการ ใต้แสงแห่งพระบารมี จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- รายการ Good Morning ASEAN จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- รายการ ธ เชื่อมชนด้วยดนตรี บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด
- รายการ เปิดโลกความรู้ สถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบก

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการบันเทิงยอดเยี่ยม
- Mellow 97.5 (Keep It Mellow) รายการ Mellow 97.5 (Keep It Mellow) จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- Green Wave 106.5 FM รายการ Club Friday จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
- 94 EFM รายการ พุธทอล์คพุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
- คุณถวัลย์ ไชยรัตน์ รายการ ชัยชนะแห่งการพัฒนา
- คุณบุรีรัตน์ สามัตถิยะ และทนายวินัย วงศ์เมฆ รายการ กฎหมายใกล้ตัว
- คุณวัชรินทร์ เศรษฐกุดั่น รายการ THINKING ASEAN
- คุณสายชล เกียรติกังวาฬไกล และคุณอัจฉรา เชิดชู รายการ ใต้แสงแห่งพระบารมี
- คุณดุษฎี พนมยงค์ รายการ คุยกับครูดุษ
- คุณพีระพัฒน์ วัฒนาภิรมย์ รายการ เด่นเจาะลึก

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา ผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
- คุณธนชัย อุชชิน (DJ ป๊อด) รายการ PODTALK จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
- คุณวิศวะ กิจตันขจร (DJ เป้) รายการ Club Friday จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
- คุณพงศกร จงวิลาศ (DJ เผือก) รายการ พุธทอล์คพุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
- คุณศกุนตลา เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม) รายการ พุธทอล์คพุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
- คุณคณาธิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ) รายการ พุธทอล์คพุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
- รายการ อีรั่ย อีรั่ย (อัยรั่ย อัยรั่ย) กะตานี กะเบอะนิ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี
- รายการ อู้จ๋าสองภาษา จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.พะเยา
- รายการ อสมท เพื่อชุมชน อะหยั้งเอาะ อะหยั้งเอาะ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง
- รายการ คำเมืองสไตล์ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.กำแพงเพชร
- รายการ Modern life modern music ตอน ตะตุงตวง จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สงขลา
- รายการ อสมท มาสเตอร์เทป จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.นครศรีธรรมราช
- รายการ MCOT RADIO NETWORK PHUKET จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ภูเก็ต

รายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560 สาขา รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
- รายการ อสมท เพื่อชุมชน บอกเล่าเก้าสิบทำดีมีอาชีพ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี
- รายการ สุขทุกข่าว ช่วงแชร์สนั่นปันสุข จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ
- รายการ เปิดบ้านแปงเมือง เชื่อมวิถีอาเซียน จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน
- รายการ ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมจังหวัดสกลนคร จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สกลนคร
- รายการ อสมท เพื่อชุมชน จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์
- รายการ ลาแป แลใต้ (จ.สตูล) จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สตูล
- รายการ ลาแป แลใต้ (จ.ยะลา) จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ยะลา
- รายการ แดนดินถิ่นใต้ จาก สถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร
- รายการ ลาแป แลใต้ (จ.ตรัง) จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ตรัง
- รายการ ตามรอยพ่อ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
- รายการ นครศรีดี๊ดี มีดีที่นี่เมืองนคร จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.นครศรีธรรมราช
- รายการ อสมท ช่วยผู้ประสบภัย สานใจประชารัฐ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.นครศรีธรรมราช
- รายการ ลั่นเมือง จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.กำแพงเพชร

BUGABOO ENTERTAIN / ขอบคุณเฟซบุ๊กเพจ สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ และภาพจากอินสตาแกรม @aum_patchrapa, @mike_pattaradet, @blewworrapon_, @poompremsuda และ@narinnarinrak

TAG : รางวัลนาฏราชรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 9อั้ม พัชราภาไมค์ ภัทรเดชบลิว วรพลมุกดา นรินทร์รักษ์เพลิงพระนางนายฮ้อยทมิฬ