ข่าวอื่นๆ

โอลิมปิก 2020 รวมโปรแกรมแข่งขันมวยสากล นักกีฬาไทย วันนี้

การแข่งขันกีฬาชกมวยสากลใน โอลิมปิกเกมส์ 2020 ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น โดยนักกีฬาทีมชาติไทย ผ่านเข้ามาเล่นใน โตเกียว 2020 ได้ทั้งหมด 4 คน ประกอบด้วย ใบสน มณีก้อน รุ่น 69 กิโลกรัมหญิง, สุดาพร สีสอนดี รุ่น 60 กิโลกรัมหญิง, ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี รุ่น 57 กิโลกรัมชาย และ จุฑามาศ จิตรพงศ์ รุ่น 51 กิโลกรัมหญิง ซึ่งโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทยใน โอลิมปิก 2020 ทั้ง 4 คน มีดังนี้

ตารางการแข่งขันมวยสากล ประเภท 51 กิโลกรัม หญิง

นักกีฬาไทย : จุฑามาศ จิตรพงศ์

วันที่ 25 กรกฎาคม เวลา 09.00 น. : รอบ 32 คนสุดท้าย ชนะคะแนน รูเมซ่า บูอาลัม (แอลจีเรีย) 5-0 คะแนน
วันที่ 29 กรกฎาคม เวลา 11.24 น. : รอบ 16 คนสุดท้าย ชนะ ไอริช แม็กโน่ (ฟิลิปปินส์) 5-0 คะแนน
วันที่ 1 สิงหาคม เวลา 11.00 น. : รอบ 8 คนสุดท้าย แพ้ บูเซ่ นาซ คาคิโรกลู (ตุรกี) 0-5 คะแนน
วันที่ 4 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบรองชนะเลิศ 1
วันที่ 4 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบรองชนะเลิศ 2
วันที่ 7 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบชิงเหรียญทอง

ตารางการแข่งขันมวยสากล ประเภท 60 กิโลกรัม หญิง

นักกีฬาไทย : สุดาพร สีสอนดี

วันที่ 27 กรกฎาคม เวลา 11.39 น. : รอบ 32 คนสุดท้าย ชนะ มาเรีย โฮเซ ปาลาซิออส เอสปิโนซา (เอกวาดอร์) 5-0 คะแนน
วันที่ 30 กรกฎาคม เวลา 09.48 น. : รอบ 16 คนสุดท้าย ชนะ ซิมรานจิต คาอูร์ (อินเดีย) 5-0 คะแนน
วันที่ 3 สิงหาคม เวลา 10.50 น. : รอบ 8 คนสุดท้าย ชนะ แคโรไลน์ ดูบัวส์ (สหราชอาณาจักร) 3-2 คะแนน
วันที่ 5 สิงหาคม เวลา 12.00 น. : รอบรองชนะเลิศ แพ้ เคลลี่ แอน แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) 2-3 คะแนน 
วันที่ 8 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบชิงเหรียญทอง

ตารางการแข่งขันมวยสากล ประเภท 69 กิโลกรัม หญิง

นักกีฬาไทย : ใบสน มณีก้อน

วันที่ 24 กรกฎาคม เวลา 09.48 น. : รอบ 32 คนสุดท้าย ชนะ ดอลกาโซว่า ซาดัต (รัสเซีย) 4-1 คะแนน
วันที่ 27 กรกฎาคม เวลา 18.27 น. : รอบ 16 คนสุดท้าย แพ้ จู ฮง (จีน) 0-5 คะแนน
วันที่ 30 กรกฎาคม เวลารอติดตาม : รอบ 8 คนสุดท้าย
วันที่ 4 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบรองชนะเลิศ 1
วันที่ 4 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบรองชนะเลิศ 2
วันที่ 7 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบชิงเหรียญทอง

ตารางการแข่งขันมวยสากล ประเภท 57 กิโลกรัม ชาย

นักกีฬาไทย : ฉัตร์ชัยเดชา บุตรดี

วันที่ 24 กรกฎาคม เวลา 16.03 น. : รอบ 32 คนสุดท้าย ชนะ แมค กริล ปีเตอร์ (สหราชอาณาจักร) 5-0 คะแนน
วันที่ 28 กรกฎาคม เวลา 16.51 น. : รอบ 16 คนสุดท้าย ชนะ มีร์โก้ กูเอโญ่ (อาร์เจนตินา) 4-1 คะแนน
วันที่ 1 สิงหาคม เวลา 17.30 น. : รอบ 8 คนสุดท้าย แพ้ ลาซาโร่ อัลวาเรซ (คิวบา) 2-3 คะแนน
วันที่ 3 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบรองชนะเลิศ 1
วันที่ 3 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบรองชนะเลิศ 2
วันที่ 5 สิงหาคม เวลารอติดตาม : รอบชิงเหรียญทอง

ตารางสรุปเหรียญนักกีฬาไทย โอลิมปิก 2020 > คลิกที่นี่

โปรแกรมแข่งขันนักกีฬาไทย โอลิมปิก 2020 > คลิกที่นี่

ดูเพิ่มเติมแสดงน้อยลง Bookmark