ข่าวอื่นๆ

วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 : โปรแกรม ดูออนไลน์ ตารางถ่ายทอดสด


วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 ผลจับสลากแบ่งสาย ครบทุกคู่ พร้อมช่องทางรับชม ลิงก์ถ่ายทอดสด ลิงก์ดูออนไลน์ คลิปดูย้อนหลัง ตารางแข่งขัน

โดยการลงแข่งขันในรายการวอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 ได้เชิญทีมโรงเรียนชั้นนำการแข่งขันวอลเลย์บอล เยาวชนหญิง ทั่วประเทศ จำนวน 16 ทีม ที่จะไปทำการแข่งขันรอบคัดเลือกที่สนามกีฬานิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ ในระหว่างวันที่ 17-22 กรกฎาคม 2567

สรุปรายชื่อ 16 โรงเรียน ที่เข้าร่วมแข่งขัน วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 มีดังนี้
1. โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) (สงขลา)
2. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (นนทบุรี)
3. โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา (กาฬสินธุ์)
4. โรงเรียนหนองเรือวิทยา (ขอนแก่น)
5. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม (สุโขทัย)
6. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ (เพชรบูรณ์)
7. โรงเรียนสุรนารีวิทยา (นครราชสีมา)
8. โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต (นครราชสีมา)
9. โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ (ชลบุรี)
10. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา (ระยอง)
11. โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)  (กรุงเทพมหานคร)
12. โรงเรียนเทพมงคลรังษี (กาญจนบุรี)
13. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา (พระนครศรีอยุธยา)
14. โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง (อ่างทอง)
15. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี (นนทบุรี)
16. โรงเรียนเทศบาล 3 (วัดไชนาวาส) (สุพรรณบุรี)


ผลจับสลากรอบคัดเลือก วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 มีดังนี้

สาย A
- โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี
- โรงเรียนหนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น
- โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง
- โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต จ.นครราชสีมา

สาย B
- โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา ๖ จ.นนทบุรี
- โรงเรียนกีฬาเทศบาล ๒ วัดสว่างคงคา จ.กาฬสินธุ์
- โรงเรียนเทพมงคลรังษี จ.กาญจนบุรี
- โรงเรียนเทศบาล ๓ วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี

สาย C
- โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย
- โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)
- โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง
- โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์ จ.เพชรบูรณ์

สาย D
- วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.อยุธยา
- โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา
- โรงเรียนเทศบาล ๑ (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา
- โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี

โปรแกรมการแข่งขัน วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 มีดังนี้

วันพุธที่ 17 กรกฎาคม 2567
เวลา 09.30-11.00 น. กลุ่ม A : โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ vs โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต
เวลา 11.00-12.30 น. กลุ่ม B : โรงเรียนเทพมงคลรังษี vs โรงเรียนเทศบาล 3 (วัดไชนาวาส)
เวลา 12.30-14.00 น. กลุ่ม C : โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง vs โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์
เวลา 14.00-15.30 น. กลุ่ม D : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา vs โรงเรียนสุรนารีวิทยา

วันพฤหัสบดีที่ 18 กรกฎาคม 2567
เวลา 09.30-11.00 น. กลุ่ม A : โรงเรียนหนองเรือวิทยา vs โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต 
เวลา 11.00-12.30 น. กลุ่ม B : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 vs โรงเรียนเทพมงคลรังษี 
เวลา 12.30-14.00 น. กลุ่ม C : โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม vs โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
เวลา 14.00-15.30 น. กลุ่ม D : โรงเรียนสุรนารีวิทยา vs โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี 

วันศุกร์ที่ 19 กรกฎาคม 2567
เวลา 09.30-11.00 น. กลุ่ม A : โรงเรียนวังจันทร์วิทยา vs โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต 
เวลา 11.00-12.30 น. กลุ่ม B : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 vs โรงเรียนเทศบาล 3 (วัดไชนาวาส) 
เวลา 12.30-14.00 น. กลุ่ม C : โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) vs โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
เวลา 14.00-15.30 น. กลุ่ม D : โรงเรียนสุรนารีวิทยา vs โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี)

วันเสาร์ที่ 20 กรกฎาคม 2567
เวลา 09.30-11.00 น. กลุ่ม A : โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ vs โรงเรียนหนองเรือวิทยา
เวลา 11.00-12.30 น. กลุ่ม B : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 vs โรงเรียนกีฬาเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา 
เวลา 12.30-14.00 น. กลุ่ม C : โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม vs โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 
เวลา 14.00-15.30 น. กลุ่ม D : โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) vs โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี 

วันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2567
เวลา 09.30-11.00 น. กลุ่ม A : โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ vs โรงเรียนวังจันทร์วิทยา
เวลา 11.00-12.30 น. กลุ่ม B : โรงเรียนกีฬาเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา vs โรงเรียนเทศบาล 3 (วัดไชนาวาส) 
เวลา 12.30-14.00 น. กลุ่ม C : โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) vs โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์  
เวลา 14.00-15.30 น. กลุ่ม D : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา vs โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี)

วันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2567
เวลา 09.30-11.00 น. กลุ่ม A : โรงเรียนหนองเรือวิทยา vs โรงเรียนวังจันทร์วิทยา
เวลา 11.00-12.30 น. กลุ่ม B : โรงเรียนกีฬาเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา vs โรงเรียนเทพมงคลรังษี 
เวลา 12.30-14.00 น. กลุ่ม C : โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม vs โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย เพชรบูรณ์  
เวลา 14.00-15.30 น. กลุ่ม D : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา vs โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

สามารถเช็คโปรแกรมการแข่งขันวอลเลย์บอล ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสด ดูออนไลน์ วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 ทุกคู่ได้ที่นี่

รับชมถ่ายทอดสดศึก วอลเลย์บอลเยาวชนหญิง แชมป์กีฬา 7HD แชมเปียน คัพ 2024 ผ่านทางออนไลน์
Website : BUGABOO.TV
Facebook : https://www.facebook.com/Ch7HDSports
YouTube : https://www.youtube.com/c/ch7hd

ติดตามโปรแกรมแข่งขัน ตารางถ่ายทอดสด และคลิปย้อนหลังได้ที่ : www.ch7.com/volleyball7hd2024

ดูเพิ่มเติมแสดงน้อยลง Bookmark