อนุโมทนาบุญ โดนัท ภัทรพลฒ์ บวชศึกษาพระธรรม จ.เชียงใหม่
ปลื้มใจกันถ้วนหน้า เมื่อพระเอกหนุ่ม โดนัท ภัทรพลฒ์ ได้ฤกษ์ปลงผมเข้าพิธีอุปสมบทศึกษาพระธรรม ณ วัดหางดง จังหวัดเชียงใหม่ เมื่อเช้าวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 07.00 น. ที่ผ่านมา
![](https://cdni-hw.bugaboo.tv/dm/sz-md/i/images/2024/02/13/13_2567__1707796691_2997.jpg)
ซึ่งหนุ่ม โดนัท ภัทรพลฒ์ ได้ทำตามความตั้งใจ หลังเคยประกาศผ่านอินสตาแกรมของเจ้าตัวว่า "13 กุมภาพันธ์ 2567 ข้าพเจ้า นายภัทรพลฒ์ เดชพงษ์วรานนท์ ขอขมากรรมต่อท่านทั้งหลาย ที่ได้ล่วงเกินท่านมาโดยประการใดก็ตาม ทั้งกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ทั้งตั้งใจ และไม่ตั้งใจ ทั้งต่อหน้า และลับหลัง ทั้งรู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี นับตั้งแต่อดีตชาติมาจบจนปัจจุบันชาติ ขอท่านทั้งหลาย โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ ณ วัดหางดง จ.เชียงใหม่" โดยหนุ่มโดนัทมีกำหนดเวลาในการเข้าอุปสมบทศึกษาพระธรรมประมาณ 1 เดือน
ทาง BUGABOO ENTERTAIN ขออนุโมทนาบุญกับการอุปสมบทในครั้งนี้ ซึ่งเมื่อลาสิกขาออกมา หนุ่ม โดนัท ภัทรพลฒ์ ก็ตั้งใจจะเข้ารับใช้ชาติทันที หลังจากที่ได้เคลียร์ภารกิจของตนเองเสร็จสิ้นทั้งหมดเป็นที่เรียบร้อย
![](https://cdni-hw.bugaboo.tv/dm/sz-md/i/images/2024/02/13/426519503_939172140908982_3480114769321512870_n_1707796691_6096.jpg)
![](https://cdni-hw.bugaboo.tv/dm/sz-md/i/images/2024/02/13/428139410_939176160908580_2790669954915570217_n_1707796691_5996.jpg)
![](https://cdni-hw.bugaboo.tv/dm/sz-md/i/images/2024/02/13/428140954_939176184241911_383760589600353255_n_1707796691_1328.jpg)