ตร.พ้อผมผิดอะไร? สั่งข้าวส่งโรงพัก กลับถูกไรเดอร์เท เหตุผลจุก
![ไรเดอร์เท ตำรวจ](https://cdni-hw.bugaboo.tv/dm/sz-md/i/images/2024/04/01/bugaboonews_update_2024_48_1711944245_1556.jpg)
ตำรวจพ้อผมผิดอะไร? สั่งข้าวส่งโรงพัก กลับถูกไรเดอร์เทกลางทาง บอกเหตุผลจุกอก "ขออภัย ผมไม่บริการตำรวจ"
โลกออนไลน์มีการแชร์โพสต์จากผู้ใช้งานเฟซบุ๊ก Anuwat Raksayot ซึ่งเป็นตำรวจ อยู่ที่ จ.สุราษฎร์ธานี โพสต์ตัดพ้อ หลังสั่งข้าวเดลิเวอรี่ให้มาส่งที่โรงพัก กลับถูกไรเดอร์แชตมาหาขอยกเลิกเพราะเป็นตำรวจ โดยโพตส์ระบุว่า "เพิ่งออกเวร หิว สั่งข้าวผ่าน Lineman แต่……
ก็พอเข้าใจได้ว่าอาจจะมีอคติกับตำรวจ แต่ได้โปรดอย่าเหมารวมได้ไหม ตั้งใจช่วยคนที่เดือนร้อนทุกวัน ถึงไม่ได้รับคำขอบคุณ แต่ขออย่าตั้งอคติได้ไหม ผมก็มีหัวใจ มีกระเพาะที่ต้องการอาหาร #ผมผิดอะไรทิ้งผมทำไมครับพี่ #กลับมาก๊อนนนนน"
ซึ่งข้อความในแชตระหว่างไรเดอร์และตำรวจ ระบุว่า
ตำรวจ : ส่งโรงพักครับที่รับแจ้งความ ฝากขอช้อนส้อมด้วยครับ
ไรเดอร์ : ขออภัยครับ ขอยกเลิกหาคนขับใหม่ครับ ผมไม่บริการตำรวจครับ
ตำรวจ : ส่งสติกเกอร์ "ไม่เป็นไรครับ"
ด้านชาวเน็ตภายหลังเห็นโพตส์ดังกล่างต่างแห่แชร์พร้อมคอมเมนท์ทั้งแห่แซวเอ็นดูและให้กำลังตำรวจเป็นจำนวนมาก อาทิ ร้องเรียนต้นสังกัดเลย ,มีพิรุธ,เอามีงี้ด้วยเหรอ55555,น่าว่ากลัวพี่ล่อซื้อแล้วค่ะ,ตำรวจ ก็หิวข้าว เป็นนะครับ,ไรเด้อแค่ไม่มีหมวกกันน้อค กลัวมาส่งละเสียค่าปรับ,สงสัยโรงพักล่อซื้อบ่อย เป็นต้น
BUGABOONEWS
ขอบคุณข้อมูลจาก Anuwat Raksayot