สะเก็ดข่าว : ไม่เหลือ
สะเก็ดข่าว 1 เมษายน 2567 - ไปที่จังหวัดนนทบุรี การแข่งขันกินกุ้ง ใครที่สายกินและสายกุ้งนี่ไม่พลาด มีคนมาเข้าร่วมแข่งกันเยอะมาก งานนี้แข่งกันหลายรุ่น ส่วนกติกาให้จับเวลา 10 นาที ใครกินหมดก่อนชนะ และที่บอกว่ากินให้หมด ก็คือหมดจริง ๆ ทั้งตัวทั้งเปลือกไม่ให้เหลือ ใครเหลือน้อยที่สุดชนะ น้องคนนี้ กินเกลี้ยง ไม่เหลือเลย รับรางวัลไป
อิ่มกุ้งกันไปหลายวัน