อัดอั้นมานาน! หนุ่มเทน้ำหย่าเมีย ประกาศอิสรภาพหน้าอำเภอ
![](https://cdni-hw.bugaboo.tv/dm/sz-md/i/images/2024/04/02/bugaboonews_update_1_1712028634_4628.jpg)
ไวรัล หนุ่มเลิกกับเมียมาครึ่งปี ในที่สุดก็ได้จดทะเบียนหย่า ทำพิธีเทน้ำลงพื้น ประกาศอิสรภาพหน้าอำเภอ ชาวเน็ตเข้าใจ คงอัดอั้นมานาน
โดยล่าสุด โซเชียลแชร์คลิปหนุ่มรายหนึ่งยืนถือใบหย่าอยู่หน้าที่ว่าการอำเภอแม่ริม และมืออีกข้างก็ถือแจกันใส่น้ำ โดยเจ้าตัวได้พูดในคลิปว่า "ต่อแต่นี้ไปเบื้องหน้า ข้าพเจ้าและอดีตภรรยา ได้หย่าขาดจากกันนับแต่บัดนี้ ตราบชั่วกัลปาวสาน" ก่อนที่จะเทน้ำลงพื้น เปรียบเหมือนการประกาศอิสรภาพ
ทั้งนี้ ชายในคลิปเผย-ข้อมูล คบกับภรรยามาได้ 3 ปี แต่เลิกกันได้ครึ่งปีแล้ว สาเหตุเพราะภรรยาไปทำงานต่างประเทศ ไม่เอาใจใส่คนห่างไกล ทั้งที่คำสัญญาก่อนไปต่างประเทศ ภรรยาบอกว่าจะไม่ทิ้งกัน แต่สุดท้ายก็ต้องเลิกกัน โดยตอนจดทะเบียนสมรส ตัวเองโดนบังคับ พอคราวนี้จดทะเบียนหย่า ตัวเองจึงบังคับภรรยาให้มาจด และประกาศอิสรภาพตามคลิปดังกล่าว
BUGABOONEWS
ขอบคุณคลิปจาก TikTok บัญชี boydiesel2
@boydiesel2 1 เม.ย.67 ประกาศอิสรภาพ #ประกาศอิสรภาพ #boydiesel ♬ เสียงต้นฉบับ อีสานพลัดถิ่น - ประพันธ์ บ่าวอุดร